Hướng dẫn sàn Bingbon toàn tập từ A - Z

Discussion in 'Các dự án Tài Chính' started by codefather, Mar 15, 2020.

1. codefather

codefather Member Staff Member

Link đăng ký tạo tài khoản giao dịch Sàn Bingbon miễn phí TẠI ĐÂY

Series “Sàn Margin Bingbon - Hướng Dẫn Chi Tiết từ A đến Z Từng Bước" dành cho các nhà đầu tư bao gồm các phần mục sau:

• Sàn Bingbon là gì? Review sàn Margin uy tín hay không
    • Đăng Ký Bingbon sàn Exchange - Hướng Dẫn Từng Bước
    • Cách Nạp Rút Coin Sàn Bingbon - Hướng Dẫn Từng Bước
    • Hướng Dẫn Giao dịch trên sàn Bingbon
    • Hướng Dẫn Copy Trade trên sàn Bingbon
    Trong bài viết hôm nay, mình và các bạn đang ở mục “Sàn Bingbon Là Gì? Review Sàn Margin Uy Tín Hay Không Mới Nhất” nhằm giúp các bạn quyết định có nên dùng sàn này hay không?

Nếu bạn đã biết về sàn Bingbon từ trước và muốn biết cách đăng ký tài khoản sàn Bingbon thành công thì có thể đi đến bài viết: Hướng Dẫn Đăng Ký Tài Khoản Bingbon và bỏ qua phần nội dung bài viết bên dưới luôn nhé

Nhắc đến Trade Margin có lẽ sẽ khá nhiều anh em đã biết đến 1 số sàn Margin hot hiện nay như: Binance, Snapex, Bitmex,… thì hôm nay, mình sẽ reivew đánh giá với anh em 1 sàn mới là sàn Bingbon.Hiện nay, có 1 số bạn hỏi sàn Bingbon có uy tín hay không nên mình đã quyết định viết bài Review về sàn này cho anh tham khảo trước khi quyết định sử dụng

Bài viết chia làm 2 phần:

• Phần 1: Review chi tiết thông tin sàn Bingbon
    • Phần 2: Tổng kết đánh giá chung ưu điểm và nhược điểm sàn Bingbon
    Phần 1: Review chi tiết thông tin sàn Bingbon

1. Giới thiệu về sàn Bingbon
    Sàn Bingbon là sàn giao dịch tiền điện tử CFD có Volume giao dịch top 3 Đài Loan và đã được thành lập tầm giữa năm 2018.

Bingbon hiện đạt Volume giao dịch 500 triệu USD trong vòng 24h chỉ tính riêng Trung Quốc trong thời gian gần đây và nhận 10 triệu vốn đầu tư từ Grand Shores một công ty công nghệ nổi tiếng của HongKong (mã chứng khoán là 1647 HK). Hiện Grandshore đang hỗ trợ cho các công ty công nghệ Blockchain vươn lên vị trí hàng đầu trong nền công nghiệp này như Canaan là 1 công ty công ty đào crypto đầu tiên đã được list trên Nasdaq cũng nhận được khoản đầu tư từ Grandshore.

Sàn Bingbon được MSB Hoa Kỳ cấp giấy phép giao dịch hợp đồng tương lai

MSB (Money Service Businesse) là giấy phép được cấp bởi Bộ phận Thực thi Chống gian lận Tài chính của Bộ Tài chính, tên tiếng Anh của bộ phận này là: Financial Crimes Enforcement Network Department of the Treasure.

Hiện tại, chỉ có một vài sàn giao dịch toàn cầu lớn và các công ty ngoại hối lớn mới có giấy phép này như : Huobi, OKEX, Binance của Trung Quốc và Bigcoin của Hoa Kỳ, UKF GROUP của Anh.

Địa chỉ tra cứu giấy phép MSB của Mỹ: https://www.fincen.gov/msb-state-selector

Điền Bingbon tại vị trí LEGAL NAME rồi tiến hành tìm kiếm

Nói qua CFD là gì?

CFD (Contract For Difference – Hợp đồng chênh lệch) là 1 dạng hợp đồng chênh lệch giá giữa giá trị của tài sản tại thời điểm hợp đồng mở và thời điểm hợp đồng đóng.

Ví dụ:

• Trade truyền thống:
      • Bạn đầu tư vào 1 công ty thì bạn phải mua cổ phiếu của công ty tại giá lúc đó.
      • Bạn đầu tư vàng thì bạn mua vàng
      • Bạn đầu tư dầu thô bạn mua thùng dầu
      • Bạn đầu tư Bitcoin thì phải tạo ví Bitcoin rồi mua BTC.
    Sau đó bạn chờ đến khi giá tăng và bạn đem cổ phiếu, thỏi vàng, thùng dầu, BTC đem đi bán để ăn lợi nhuận.

• Trade CFD: Điểm khác biệt giữa giao dịch CFD và giao dịch truyền thống là trader không sở hữu tài sản mà Trader chỉ việc dự đoán giá trong tương lai là có thể kiếm lợi nhuận.
    Phần Contract có đầy đủ các mảng Crypto, Global, Commodity và Forex, được cho đấy là phần giao dịch Phái Sinh, xu hướng phái sinh sẽ phát triển mạnh mẽ thời gian tới,

2. Lộ trình phát triển sản Bingbon
    • 2018 Bingbon nhận được khoản đầu tư 10 triệu đô từ 1 công ty niêm yết sàn Hồng Kong.
    • Tháng 10 năm 2018 ra mắt phiên bản đầu tiên của Bingbon và hệ thống bảo mật
    • Tháng 8 năm 2019 trở thành sàn hợp đồng tài sản kỹ thuật số lớn nhất Đài Loan
    3. Giao diện sàn Bingbon margin.
    Đánh giá ban đầu về giao diện:

• Web: nhìn không đẹp lắm

• Giao diện App di động của sàn Bingbon Margin chạy quá mượt.

4. Đánh giá phí giao dịch trên sàn Bingbon
    Phí nạp rút
    • Phí nạp của sàn BingBon là bằng 0
    • Phí rút Coin/Token như sau:
      • BTC: 0.0005 BTC
      • ETH: 0.008 ETH
      • USDT – OMNI: 5 USDT
      • USDT – ERC20: 4 USDT
    Phí giao dịch sàn Bingbon là 0.075% cho mỗi lệnh bạn thực hiện.
    5. Tính năng Copy Trade của sàn Bingbon
    Điều đặc biệt của sàn Bingbon là tính năng Copy Trading. Hiện nay chỉ có những sàn Forex như Hotforex mới có tính năng CopyTrade, thậm chí vẫn còn sàn FX cũng chưa có chế độ này do gặp khó khăn khi xin giấy phép. Chính vì vậy, một sàn Crypto như Bingbon mà có chế độ Copy Trading là rất hiếm, đây có thể là một bước ngoặt trong sự phát triển cho cộng đồng Crypto nói chung và cho Bingbon nói riêng. Xu hướng tất yếu là sau này các sàn Crypto sẽ có tính năng Copy Trade.

Phần cộng đồng của Bingbon có phần Profit Square, thống kế những trader trên sàn đang đặt lệnh gì, kỳ vọng bao nhiều phần trăm lợi nhuận và số lợi nhuận thật của họ hiện tại là bao nhiêu, rất thuận tiện cho người chưa có kinh nghiệm vào xem học hỏi thêm từ Trader khác. Và luôn update những Trader đã thắng và có lợi nhuận

Tổng kết đánh giá chung ưu điểm và nhược điểm sàn giao dịch Bingbon margin
    Ưu điểm sàn Bingbon
    • Đa dạng về các đối tượng giao dịch từ Crypto cho đến Forex
    • Cung cấp hình thức Copy Trading giúp người dùng dễ kiếm lợi nhuân hơn, phù hợp với anh em nào chưa biết PTKT hoặc không có thời gian nhiều.
    • CFD
    • Đội ngũ hỗ trợ chuyên nghiệp, nhiệt tình
    • Trải nghiệm và giao diện giao dịch đơn giản khá dễ sử dụng
    • Có Apps dành cho điện thoại. Thao tác đơn giản
    • Phí giao dịch thấp (0.075%).
    • Có thể nạp thẳng USDT vào để trade
    • Có hỗ trợ tiếng Việt – rất tiện cho anh em Việt Nam
    Nhược điểm sàn Bingbon
    [sociallocker]

• Phần Zendesk chưa hỗ trợ tiếng Việt
    • Không có OTC cho Việt Nam như các sàn hiện nay
    • Chưa hỗ trợ nhiều coin
    • Phí rút hơi cao
    • Volume vẫn còn yếu, chính vì vậy các chương trình Marketing để kéo user vẫn sẽ tiếp tục ngay khi có thể.
    • Phiên bản trên website của Bingbon vẫn còn nhiều thứ chưa hoàn thiện vì có nhiều trader lại thích sử dụng máy tính hơn để làm việc.
    [/sociallocker]

Lời khuyên cá nhân mình: Sàn này mới vào Việt Nam, do đó bạn chỉ nên nạp lên sàn Trade thử từ 100 đô cùng lắm là 1000 đô và không vượt quá 5% số tiền của mình để đảm bảo an toàn. Khi nào sàn có nhiều người dùng ở Việt Nam và được ưu chuộng cũng như đã được nhiều người khẳng định sự uy tín thì hẵng nạp nhiều hơn nhé

Bài viết tiếp theo: Hướng Dẫn Đăng Ký Tài Khoản sàn Bingbon Margin Chi Tiết Từng Bước

Hãy chia sẻ bài viết này tới bạn bè và nếu có gì thắc mắc hãy để lại comment bên dưới để nhận giải đáp của mình!

Chúc các bạn thành công nhé :D

Last edited: Mar 15, 2020
  2. codefather

Trong bài viết trước mình đã giới thiệu với các bạn: Sàn Bingbon Là Gì? Review Sàn Margin Uy Tín Hay Không Mới Nhất

Series “Sàn Margin Bingbon - Hướng Dẫn Chi Tiết từ A đến Z Từng Bước" dành cho các nhà đầu tư bao gồm các phần mục sau:

Trong bài viết hôm nay, mình và các bạn đang ở mục “Hướng Dẫn Đăng Ký Tài Khoản Bingbon Sàn Exchange” nhằm giúp các bạn dễ dàng mở và đăng ký tài khoản theo từng bước nhé

Mở tài khoản sàn Exchange tại Bingbon yêu cầu bạn phải chuẩn bị các tài liệu sau
    • Số điện thoại để nhận tin nhắn khi đăng ký tài khoản
    • Giấy tờ xác minh danh tính (File ảnh mặt trước): Chứng minh thư nhân dân hoặc Hộ chiếu (passport) để xác minh tài khoản sàn Bingbon
    Bạn có thể xem Video hướng dẫn đăng ký tài khoản Bingbon của mình dưới đây:

Và kết hợp xem hướng dẫn chi tiết cách đăng ký tài khoản sàn Bingbon phần bài viết dưới đây:

Hướng dẫn đăng ký tài khoản sàn Bingbon bằng tiếng Việt
    Bước 1: Truy cập trang mở tài khoản của Bingbon bằng cách Click vào đường link:

http://bit.do/bingbon

Điền các thông tin tài khoản theo hướng dẫn sau:

• Bạn chọn country là Vietnam +84
    • Điền số điện thoại của bạn vào bỏ đi số 0 đầu tiên
    • Bấm Gửi Mã và đợi tin nhắn có mã số xác thực về
    • Bấm chọn tham gia ngay
    Bước 2: Vào Link sau để tiến hành điền thông đăng ký: https://bingbon.pro/#/vi/login

• Điền lại số điện thoại mà bạn đã đăng ký ở Bước 1
    • Chọn Bước Sau như hình bên dưới

• Bấm Nhận mã xác minh và đợi tin nhắn có mã số xác thực về rồi điền mã xác minh như hình trên
    • Điền mật khẩu mà bạn muốn đặt
    • Điền Mã Code Việt Nam là HRMODN để nhận 100 USDT cho Trading (xem phần hướng dẫn cuối bài) trước khi click Hoàn Thành đăng ký như hình bên dưới:

Sau khi bạn đăng ký tài khoản sàn Bingbon thành công, bạn có thể login vào với user là số điện thoại và mật khẩu mà bạn đã sử dụng để đăng ký nhé.

Hoàn thành câu hỏi trong lần đăng nhập đầu tiên
    Trong lần đăng nhập đầu tiên, sàn sẽ yêu cầu bạn sẽ phải trả lời câu hỏi trước khi mở hợp đồng giao dịch. Chọn bắt đầu trả lời như hình dưới:

Trả lời câu hỏi như ví dụ trong hình dưới rồi chọn gửi:

Chọn hoàn thành câu trả lời như ví dụ hình dưới:

Nhận 100 USDT giao dịch Margin trên sàn Bingbon
    Bingbon đang có khá nhiều chương trình khuyến mại như là tặng 100 usdt cho đăng ký mới, đây là một món quà ý nghĩa dành cho các nhà Trader mới làm quyen giao dịch trên sàn. Chính vì vậy đây là một trong những ưu đãi mới tinh và rất hay của Bingbon.

Xem hướng dẫn nhận 100 USDT dành cho Trading bên dưới:

[sociallocker]

Tải App Bingbon trên điện thoại và tiến hành đăng nhập tài khoản sau khi đã đăng ký thành công ở phần hướng dẫn bên trên

Vào trang chủ rồi chọn tiền thưởng như hình bên dưới:

Bấm vào sử dụng như ví dụ hình bên dưới:

LƯU Ý:

• 100 USDT nhận chỉ được dùng trong 1 thời gian nhất định, được chia ra 5 Bonus khác nhau
    • Số tiền lời của việc sử dụng Bonus bạn sẽ được sử dụng và được chuyển về ví
    • Số tiền Bonus sẽ mất đi sau lần sử dụng
    • Bonus 1 (phần thưởng chỉ sử dụng đòn bẩy tối đa x10): 5 USDT (Thời hạn 2 ngày) được tính từ lúc bạn đăng ký thành công
    • Bonus 2 (phần thưởng chỉ sử dụng đòn bẩy tối đa x1): 10 USDT (Thời hạn 2 ngày) được tính từ ngày thứ 2 bạn đăng ký thành công
    • Bonus 3 (phần thưởng chỉ sử dụng đòn bẩy tối đa x1): 15 USDT (Thời hạn 2 ngày) được tính từ ngày thứ 3 bạn đăng ký thành công
    • Bonus 4 (phần thưởng chỉ sử dụng đòn bẩy tối đa 100): 20 USDT (Thời hạn 1 tháng) được tính kể từ ngày bạn đăng ký thành công và bạn phải giao dịch thành công ít nhất 150000 USDT
    • Bonus 5 (phần thưởng chỉ sử dụng đòn bẩy tối đa 100): 50 USDT (Thời hạn 1 tháng) được tính kể từ ngày bạn đăng ký thành công và bạn phải giao dịch thành
      công ít nhất 300000 USDT
    Bạn vào mục của tôi sẽ nhìn 100 USDT ở chỗ phần thưởng

Nếu giao dịch có lãi, bạn có thể rút phần tiền lãi ra khỏi sàn thoải mái, đây là cơ chế rất hay nhằm khuyến khích chúng ta làm quyen giao dịch Margin trên sàn mà vẫn có cơ hội có tiền thật nếu số vốn của bạn không có.

[/sociallocker]

Theo đại diện Marketing của Bingbon thì chương trình khuyến mại sẽ còn nhiều vì họ đánh giá thị trường Việt Nam là thị trường lớn có những trader có kinh nghiệm và Bingbon đang kỳ vọng thị trường Việt Nam sẽ là một trong những thị trường lớn nhất do tư duy đầu tư của người Việt Nam dường như đi trước nền kinh tế.

Bài viết tiếp theo: Cách Nạp Rút Coin Sàn Bingbon - Hướng Dẫn Từng Bước

Hãy chia sẻ bài viết này tới bạn bè và nếu có gì thắc mắc hãy để lại comment bên dưới để nhận giải đáp của mình!

3. codefather

Nếu bạn chưa có tài khoản sàn Bingbon, vui lòng đọc bài viết Hướng Dẫn Đăng Ký Tài Khoản Sàn Bingbon

Trong bài viết hôm nay, mình và các bạn đang ở mục “Cách Nạp Rút Tiền Sàn Bingbon” nhằm giúp các bạn dễ dàng nap rút tiền qua sàn Bingbon

Bạn có thể xem Video hướng dẫn nạp rút tiền sàn Bingbon của mình dưới đây:

Và kết hợp xem hướng dẫn chi tiết cách nạp rút tiền sàn Bingbon phần bài viết dưới đây:

Hướng dẫn nạp tiền sàn Bingbon
    Lời khuyên cá nhân mình: Sàn này mới vào Việt Nam, do đó bạn chỉ nên nạp lên sàn Trade thử từ 100 đô cùng lắm là 1000 đô và không vượt quá 5% số tiền của mình để đảm bảo an toàn. Khi nào sàn có nhiều người dùng ở Việt Nam và được ưu chuộng cũng như đã được nhiều người khẳng định sự uy tín thì hẵng nạp nhiều hơn nhé

Bước 1: Các bạn vào mục “Tài sản” và chọn “Nạp tiền” như hình bên dưới

Bước 2: Lựa chọn loại tiền cần nạp rồi nạp đúng địa chỉ ví là được

Hướng dẫn rút tiền Coin sàn Bingbon
    Bước 1: Các bạn vào mục “Tài sản” và chọn “Rút tiền” như hình bên dưới

Bước 2: Lựa chọn loại tiền cần rút rồi điền đúng địa chỉ ví nhận coin là được

Thông thường 10-15 phút là sẽ nhận được tiền sau khi thực hiện lênh rút.

Bài viết tiếp theo: Hướng Dẫn Giao dịch Margin trên sàn Bingbon

4. codefather

Nếu bạn chưa có tài khoản sàn Bingbon, vui lòng đọc bài viết Hướng Dẫn Đăng Ký Tài Khoản Sàn Bingbon trước khi quay tiếp bài viết bên dưới nhé

Trong bài viết hôm nay, mình và các bạn đang ở mục “Hướng Dẫn Giao dịch trên sàn Bingbon ” nhằm giúp các bạn mới dễ dàng thực hiện các thao tác giao dịch Buy/Sell trên sàn Bingbon

Bạn có thể xem Video hướng dẫn giao dịch sàn Bingbon của mình dưới đây:

Và kết hợp xem hướng dẫn chi tiết cách giao dịch sàn Bingbon phần bài viết dưới đây:

Giao Diện Chính Trade Margin Trên Sàn Bingbon

Giao diện giao dịch được chia thành 4 phần cơ bản:

• Panel 1: Lựa chọn Tiền điện tử, chỉ số toàn cầu, hàng hóa hoặc Forex. Sau đó chọn các cặp giao dịch như BTC/USDT, ETH/USDT, LTC/USDT….
    • Panel 2: là biểu đồ giá Coin biến động theo các khung thời gian khác nhau
    • Panel 3: Là nơi để bạn đặt lệnh
    • Panel 4: Là quản lý lệnh thống kê các lệnh bạn đang đặt và lịch sử giao dịch để tiện theo dõi thắng thua lời lỗ như nào
    Dưới đây là 1 số khái niệm cơ bản dành cho các bạn mới

• Buy/Long: Bạn sẽ có lợi nhuận khi giá đi lên
    • Sell/Short: Bạn sẽ có lợi nhuận khi giá đi xuống
    • Market: Đối với lệnh này giá sẽ được tối ưu cho người dùng
    • Margin: Số tiền bạn muốn vào lệnh
    • Leverage: Đòn bẩy 10x, 25x, 50x, 100x
    • Stop loss: dừng lỗ
    • Take profit: chốt lời
    Ví dụ: Bạn đánh Margin cặp BTC/USDT, giá bitcoin hiện tại là 10,000$

Buy/Long: Bạn dự đoán giá sẽ tiếp tục tăng >10,000$ thì bạn chọn Buy/Long. Khi bitcoin lên trên 11000$ thì bạn lời, khi giảm dưới 10,000$ thì bạn lỗ

Sell/Short: Bạn dự đoán giá sẽ tiếp tục giảm <10,000$ thì bạn chọn Sell/Short. Khi bitcoin xuống <10,000$ thì bạn lời, còn khi tăng >10,000$ thì bạn lỗ.

Sàn Bingbon là 1 sàn giao dịch phái sinh, có 2 dạng lệnh là Limit và Market.

Hướng dẫn đánh lệnh Limit trên sàn Bingbon

• Chọn Buy/Long hoặc Sell/Short:
      • Buy/Long: Bạn đạt được lợi nhuận khi thị trường đi lên
      • Sell/Short: Bạn đạt được lợi nhuận khi thị trường đi xuống
    • Limit: điền mức giá bạn muốn tham gia
    • Margin: điền số tiền bạn muốn vào lệnh.
    • Leverage: Chọn đòn bẩy x5, x10, x20, x50, x100, x100, x150.
    • SL: Stop-loss hay dừng lỗ
    • TP: Take-profit hay chốt lời
    Ví dụ:

• Lệnh Buy/Long: Ví dụ Giá BTC hiện tại là 10145, bạn dự đoán khi BTC về vùng 10000 giá sẽ bật lên 10600 và bạn sẽ cắt lỗ khi chạm mức 9900. Thì lệnh Buy/Long của bạn sẽ là:
      Limit: 10000 ,SL: 9900 và TP: 10600.
    • Lệnh Sell/Short: Ví dụ giá BTC hiện tại là 10145, bạn dự đoán BTC sẽ giảm về 9800 khi chạm vùng 10600 và bạn cắt lỗ khi lên 10700. Thì lệnh Sell/Short của bạn sẽ là:
      Limit: 10600, SL: 10700 và TP: 9800.
    Dưới đây là 1 ví dụ đặt 1 lệnh Short BTC/USDT:

• Phí thủ tục ước tính: Đây là phí giao dich mỗi khi đặt lệnh
    • Giá đóng bắt buộc: Đây là giá mà sàn sẽ tự động thanh lý lệnh của anh em nếu đạt tới mức thanh lý.
    • Lợi nhuận: Màu xanh thể hiện đang lời, nếu là màu đỏ là đang lỗ.
    • Chốt lời cắt lỗ: bấm vào đây để điều chỉnh mức giá để chốt lời hoặc cắt lỗ để giảm thiểu rủi ro.
    • Đóng: bấm vào đây để dừng lệnh của mình bất kì lúc nào muốn nhé!
    Hướng dẫn đánh lệnh Market trên sàn Bingbon

• Chọn Buy/Long hoặc Sell/Short:
      • Buy/Long: Bạn đạt được lợi nhuận khi thị trường đi lên
      • Sell/Short: Bạn đạt được lợi nhuận khi thị trường đi xuống
    • Market: giá tốt ưu cho người dùng bạn không cần phải điền
    • Margin: số lượng muốn tham gia
    • Leverage: Chọn đòn bẩy x5, x10, x20, x50, x100, x100, x150
    • SL: Stop-loss hay dừng lỗ
    • TP: Take-profit hay chốt lời
    Ví dụ:

• Lệnh Buy/Long: Ví dụ Giá BTC hiện tại là 10145, bạn dự đoán nó sẽ tăng lên 10600 và bạn muốn Stop-loss khi BTC chạm mức 10000. Thì lệnh Buy/Long của bạn sẽ là: SL: 10000 và TP: 10600.
    • Lệnh Sell/Short: Ví dụ giá BTC hiện tài là 10145, bạn dự đoán nó sẽ giảm về 9800 và bạn muốn Stop-loss khi BTC chạm mức 10300. Thì lệnh Sell/Short của bạn sẽ là:
      SL: 10300 và TP: 9800.
    Bài viết tiếp theo: Hướng Dẫn Copy Trade sàn Bingbon

5. codefather

Nếu bạn chưa có tài khoản sàn Bingbon, vui lòng đọc bài viết Hướng Dẫn Đăng Ký Tài Khoản Sàn Bingbon trước khi quay tiếp bài viết bên dưới nhé

Trong bài viết hôm nay, mình và các bạn đang ở mục “Hướng Dẫn Copy Trade sàn Bingbon và Chuyên Gia để bạn Follow” nhằm giúp các bạn dễ dàng Follow lệnh theo chuyên gia nhé

Copy trade là gì?
    Hiểu theo đúng nghĩa đen có nghĩa là Sao chép giao dịch của 1 Trader xuất sắc.

Những việc mà 1 Trader chuyên nghiệp phải làm: Theo dõi thị trường, Lên kế hoạch giao dịch, Theo dõi lệnh, quản lý lệnh, Quản trị vốn, Quản trị cảm xúc, Quản trị rủi ro, Thường xuyên nghiên cứu, học hỏi , rút kinh nghiệm để hoàn thiện phương pháp giao dịch,...

Đây là những điều mà ko phải cứ học là đều có thể giỏi và thành thạo được.

Hiểu được những mong muốn và khó khăn của các Trader trong khi sàn Bingbon đã hỗ trợ người dùng Copy Trade tự động

Sàn Bingbon là 1 trong số ít sàn giao dịch tiền điện tử có tính năng Copy Trading. Điều này giúp nhà đầu tư không có thời gian theo dõi thị trường. Hay không có khả năng phân tích thị trường vẫn có thể đầu tư kiếm lời bằng cách mở tài khoản Bingbon – nộp tiền vào – copy lệnh của những người giao dịch giỏi hơn mình

Các bước Copy Trade theo Trader khác trên sàn Bingbon
    Bước 1: Tải App Bingbon trên điện thoại và tiến hành đăng nhập tài khoản sau khi đã đăng ký thành công từ

Bước 2: Bạn click vào mục “cộng đồng”

Tại giao diện chính trang Copytrade của Bingbon sẽ hiện rất nhiều nhà giao dịch. Hãy chọn 1 nhà giao dịch tốt và sao chép từ nó. Tiêu chí để lựa chọn 1 Trader tốt, các bạn có thể tham khảo thêm bài viết này của mình nhé: Copy Trade là gì? Tiêu chí lựa chọn Trader xuất sắc

Ở đây có 2 tính năng anh em có thể để ý sử dụng:

• "Bộ Lọc": Có thể dùng thêm chức năng "Bộ Lọc" có trong hình trên để lưa chọn Trader mong muốn. Nếu anh em là Trader thích sóng dài và rủi ro thấp thì anh em có thể chọn “dài hạn và ổn định”. Quan trọng là tìm Trader phù hợp với phong cách mình. Các thông số như lựa chọn có thể cài đặt như ví dụ trong hình bên dưới:

• "Bảng Lợi Nhuận": cập nhất những lệnh Trader có lời gần nhất trên hệ thống. Như ví dụ trong hình dưới, giao diện cung cấp thông số của lệnh Trade, giá mở, giá đóng, thời gian đều hiện rõ cho anh em. Nếu ấn tượng với Trader nào thì có thể Search tên và xem lịch sử để quyết định có nên Copy Trade Follow theo Trader đó hay không

Bước 3: Chọn “sao chép” ở Trader mà bạn muốn Copy Trade

Bước 4: Sau bước 3 sẽ hiển thị thời gian mà trader này tham gia cung cấp tín hiệu, Tỷ lệ lợi nhuận, lỗ tối đa 3 tuần, số người theo dõi. Bạn có thể đưa ra đánh giá cuối cùng, nếu muốn sao chép bạn hãy click vào nút "Sao chép” như ví dụ trong hình bên dưới:

Bước 5:

Tùy chỉnh số lượng mong muốn.

• “Số tiền” Số tiền bạn sẽ đầu tư vào trader này. Ví dụ nếu đặt số tiền là 100 USDT thì bất kể Trader mà chúng ta sao chép giao dịch bao nhiêu, thì Order của chúng ta cũng chỉ là 100 USDT.
    • “Số sao chép tối đa trong ngày” tổng số tiền tối đa thực hiện lệnh sao chép giao dịch, cộng dồn trong một ngày đạt đến mức bạn đề ra, sẽ tự động ngừng giao dịch.
    • “Vị thế tối đa” Bạn chọn số tiền tối đa cho mỗi lệnh bạn sao chép
    • “Tỷ lệ dừng lỗ” Bạn chọn mức lỗ tối đa, khi đạt đến mức lỗ bạn đặt sẽ tự động ngừng giao dịch
    • Chọn “Ngay lập tức sao chép”
    Sau khi đã hoàn thành Copy Trade bạn vẫn có thể Sửa thông số Copy Trade mà bạn đã sao chép giao dịch như số tiền copy, vị thế tối đa, tỷ lệ dừng lỗ, số sao chép tối đa trong ngày thì thực hiện như sau: Vào mục “của tôi” chọn “sao chép giao dịch” rồi chọn “Chỉnh sửa” và cuối cùng là “Lưu”

Cho phép người khác Copy Trade theo mình trê sàn Bingbon
    Nếu ban là 1 cao thủ về Trade thì ngoài việc kiếm ăn từ Trade các bạn cũng có thể gia tăng thu nhập bằng cách cho người khác sao chép danh mục Trading của mình.

Vào muc của tôi rồi chọn chia sẻ giao dịch

Chọn chia sẻ hoạt động giao dịch

Share This Page